Advertisement

Advertisement

.

.

Mixer

Mixer

Tuesday, 20 February 2018

Hili ndilo papai bichi kiboko ya tatizo la kuchelewa hedhi

                                            Papai bichi
 HEDHI ni hali ya mwanamke kuona damu yake kila mwezi ambayo inaanza wakati wa kuvunja ungo (miaka 10 hadi 14)  na kukoma katika umri wa kuanzia miaka 50 na zaidi.

Ni kawaida kwa mwanamke mjamzito au mwenye umri mkubwa kuacha kuingia katika hedhi.

Hali hii inapotokea kwa mwanamke yeyote ambaye alishaanza kuingia katika hedhi na hayuko katika kundi hilo inaashiria kuwa ana tatizo.

Zipo sababu nyingi zinazopelekea mwanamke kukawia kuingia katika hedhi ambazo ni pamoja na upungufu wa damu, majonzi, wasiwasi, hofu, matatizo katika sehemu za uzazi na udhaifu wa mwili.

Zipo tiba mbalimbali ambazo ni salama zinazoweza kusaidia mtu kuondokana na tatizo hilo ambazo ni papai, nanasi na ufuta.

Papai

Menya papai bichi likate vipande vidogo  na kula kiasi cha kikombe kimoja cha vipande hivyo asubuhi na jioni. Endelea na tiba hii hadi unapoingia katika hedhi.

Nanasi

Katakata nanasi bichi ambalo bado gumu, kula mchana na jioni hadi utakapoingia katika hedhi.

Ufuta

Chukua nusu kijiko cha ufuta uliosagwa tia katika glasi ya maji ya moto, koroga na kunywa baada ya kupoa. Endelea na tiba hiyo mara mbili kutwa hadi utakapoingia katika hedhi.

Mchanganuo huu umeletwa kwako na Mtaalamu wa Tiba, Lishe na Virutubisho, Abdallah Mandai.

Yeyote anayesumbuliwa na tatizo la kiafya na ushauri, karibu makao yetu makuu, Ukonga Mongolandege, Dar es Salaam au awasiliane na Mtaalam Mandai kwa ushauri na kujipatia virutubisho mbalimbali vinavyoukinga mwili dhidi ya magonjwa.

Mtaalamu Mandai anapatikana kwa simu +255745900600 au barua pepe dkmandaitz@gmail.com.







No comments:

Post a Comment